ในวันที่ 26 มิถุนายน 2567 นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครูเเละบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนแม่จันวิทยาคม เข้าร่วมพิธีบวงสรวงสุนทรภู่ บรมครูกวีเอก 4 แผ่นดิน เนื่องในวันสุนทรภู่ ประจำปีการศึกษา 2567 จัดโดยกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย เพื่อรำลึกถึง “สุนทรภู่” กวีเอกด้านวรรณกรรมไทย ผู้สร้างสรรคผลงานอันทรงคุณค่าตลอดชีวิตใน 4 รัชกาล จนได้รับการยกย่องว่าเป็น “กวีสี่แผ่นดิน” และยังได้รับการยกย่องจากยูเนสโก (UNESCO) ให้เป็น “บุคคลสำคัญด้านวรรณกรรมของโลก” ณ ห้องศูนย์ภาษาไทย โรงเรียนแม่จันวิทยาคม
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9492-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9445-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9418-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9430-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_9572-1024x683.jpg)