ในวันที่ 18 มิถุนายน 2567 นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม พร้อมด้วย นางสาวธัชกร จับใจนาย ครูโรงเรียนแม่จันวิทยาคม ร่วมจัดทำบันทึกความตกลงว่าด้วยความร่วมมือเพื่อการดำเนินการตามมาตรการด้านความปลอดภัยทางถนน (MOU) ระหว่างสำนักงานขนส่งจังหวัดเชียงรายร่วมกับโรงเรียนแม่จันวิทยาคม เพื่อตอบสนองนโยบายของรัฐบาลและแผนแม่บทความปลอดภัยทางถนน รวมทั้งเพื่อปลูกฝังจิตสำนึก ส่งเสริมวัฒนธรรมความปลอดภัยทางถนนให้เกิดขึ้นอย่างเป็นรูปธรรมและยั่งยืน ณ ห้องประชุมชั้น 2 สำนักงานขนส่งจังหวัดเชียงราย
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/715535_0_0-1024x577.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/715380_0_0-1024x577.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/715383_0_0-1024x577.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/715381_0_0-1024x577.jpg)