ในวันที่ 8 มิถุนายน 2567 นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียนห้องเรียนวิทยาศาสตร์พลังสิบ โดยมีคณะครู บุคลากรทางการศึกษา เเละนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1/5 จำนวน 40 คน และนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/3 จำนวน 40 คน เข้าร่วมกิจกรรม เพื่อสร้างความรู้เเละความเข้าใจเกี่ยวกับโครงการวิทยาศาสตร์พลังสิบให้นักเรียนเเละผู้ปกครอง ณ โรงเรียนแม่จันวิทยาคม
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ปฐมนิเทศนักเรียนวิทย์พลังสิบ-2567_240611_46_0-1024x578.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_1556_0-1024x593.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ปฐมนิเทศนักเรียนวิทย์พลังสิบ-2567_240611_2_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/S__29745176_0_0-1024x768.jpg)