นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม พร้อมด้วย คณะครูเเละบุคลากรทางการศึกษา ร่วมต้อนรับ นายปณิธาน จตุรโพธิ์ ผู้บังคับหน่วยฝึกนักศึกษาวิชาทหาร มณฑลทหารบกที่ 37 ในการที่โรงเรียนเเม่จันวิทยาคม เป็นศูนย์ฝึกนักศึกษาวิชาทหาร มณฑลทหารบกที่ 37 ประจำปีการศึกษา 2567 โดยมีการรับสมัครนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 เเละนักศึกษาระดับประกาศนียบัตรวิชาชีพชั้นปีที่ 1 ขึ้นไปของสถานศึกษาวิชาทหารในความรับผิดชอบพื้นที่จังหวัดเชียงราย ซึ่งมีจำนวนทั้งสิ้น 14 โรงเรียน 2 วิทยาลัย ในวันที่ 24 พฤษภาคม 2567 ณ โรงเรียนเเม่จันวิทยาคม
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5101-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5102-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5109-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/IMG_5123-1024x683.jpg)