นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนเเม่จันวิทยาคม มอบหมายให้ ตัวแทนคณะครูกลุ่มสาระวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีและกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ โรงเรียนเเม่จันวิทยาคม นำนักเรียนในโครงการห้องเรียนพิเศษวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/1 เข้าร่วมกิจกรรมค่ายวิทยาศาสตร์ทางทะเล ณ ตำบลแสมสาร อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี และศึกษาแหล่งเรียนรู้ ระหว่างวันที่ 21-25 มีนาคม 2567 ณ องค์การพิพิธภัณฑ์วิทยาศาสตร์แห่งชาติ อำเภอคลองหลวง จังหวัดปทุมธานี
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_2532024_240325_5_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_2532024_240325_11_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_2532024_240325_22_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/LINE_ALBUM_2532024_240325_16_0-1024x768.jpg)