นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม มอบหมายให้นายกระจ่าง หลักคำ รองผู้อำนวยการโรงเรียน นายนิธิภัทร พรมมา เเละนายสนธยา อินทัฎฐาน์ ครูฝ่ายกิจการนักเรียน นำนักเรียนแกนนำ ระดับมัธยมศึกษา จำนวน 10 คน เข้าร่วมโครงการส่งเสริมการเรียนรู้และพัฒนาศักยภาพเด็กและเยาวชน จังหวัดเชียงราย หมวดที่ 3 อบรมเครือข่ายเยาวชนอาสาพัฒนาเชียงราย อำเภอแม่จัน เพื่อให้เยาวชนจังหวัดเชียงราย มีเครือข่ายในการเชื่อมโยงการขับเคลื่อน การทำงานด้านเด็กเเละเยาวชน ให้ครอบคลุมเเละทั่วถึงทั้ง 18 อำเภอ ในพื้นที่จังหวัดเชียงราย เสนอปัญหาเเละความต้องการของเยาวชนในพื้นที่ ในวันที่ 20 มีนาคม พ.ศ. 2567 ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลแม่จัน อำเภอแม่จัน จังหวัดเชียงราย
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/469431_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/469430_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/469433_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/469436_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/469435_0-1024x768.jpg)