นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนเเม่จันวิทยาคม มอบหมายให้ นายกระจ่าง หลักคำ รองผู้อำนวยการโรงเรียนฝ่ายกิจการนักเรียน เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการนักเรียนรุ่นใหม่มีใบขับขี่ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยสำนักงานขนส่งจังหวัดเชียงราย ร่วมกับโรงเรียนเเม่จันวิทยาคม ซึ่งมีนักเรียนเข้าร่วมอบรมทั้งสิ้น 54 คน ในการนี้ นายมังกร สีเมืองแก้ว นายจตุพร กันทะวัง เเละนายภาณุพงศ์ ช่อจำปี ตำแหน่ง ครูฝึกขับขี่ปลอดภัย ฮอนด้า บริษัท กรีนวิง จำกัด เป็นวิทยากรให้ความรู้กับนักเรียน ณ หอประชุมชงโค โรงเรียนเเม่จันวิทยาคม ในวันที่ 5 มีนาคม พ.ศ. 265
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429669280_882948980297793_4230206097265135378_n-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429825652_882949210297770_5545053372248742513_n-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429827529_882949560297735_8857173932468098511_n-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429673327_882948730297818_839176670323624328_n-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/429787070_882948833631141_5900263094661085836_n-1024x683.jpg)