นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม มอบหมายให้คณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี นำนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2/1 จำนวน 29 คน ลงพื้นที่แหล่งเรียนรู้ลุ่มน้ำโขง เวียงหนองล่ม และน้ำพุร้อนแม่จัน ซึ่งเป็นการจัดการเรียนรู้แบบบูรณาการ STEAM EDUCATION ที่มุ่งพัฒนาทักษะการเรียนรู้ให้สอดคล้องกับยุค 4.0 ในวันที่ 13 มกราคม พ.ศ. 2567
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__63332395_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__63332398_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__63332410_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__63332416_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__63332418_0-1024x768.jpg)