นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม มอบหมายให้ นายนิธิภัทร พรมมา ครูโรงเรียนแม่จันวิทยาคม นำคณะกรรมการสภานักเรียน จำนวน 6 คน เข้าร่วมอบรมโครงการผู้นำเยาวชนพลเมืองดี ระหว่างวันที่ 10-12 มกราคม พ.ศ. 2567 เพื่อส่งเสริมผู้นำเยาวชนให้มีความรู้ความเข้าใจ เรื่องการปกครองระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข ประวัติศาสตร์และวัฒนธรรมมีทักษะในการพัฒนาความเป็นผู้นำสู่การมีส่วนร่วมในการพัฒนาชุมชนท้องถิ่น รวมทั้งสร้างเครือข่ายผู้นำรุ่นใหม่ที่มีศักยภาพมีความรับผิดชอบต่อสังคม ณ โรงแรมสยามไทยแองเกิล อำเภอเชียงแสน จังหวัดเชียงราย
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__4300809_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__4300810_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__4300815_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/S__4268039_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/824363_0-1024x768.jpg)