โรงเรียนแม่จันวิทยาคม จัดพิธีทำบุญตักบาตร เนื่องในวันส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ปีการศึกษา 2566 โดยมี นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนแม่จันวิทยาคม เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสารอาหารแห้งแด่พระสงฆ์ จำนวน 18 รูป จากนั้น คณะผู้บริหาร คณะครู นักเรียนเข้าร่วมประกอบพิธีถวายองค์ผ้าป่าสามัคคี ตุงเงิน ตุงทอง เพื่อหารายได้จัดซื้อคอมพิวเตอร์สำหรับนักเรียนโรงเรียนแม่จันวิทยาคม ในวันที่ 28 ธันวาคม พ.ศ.2566
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/415215551_844039514188740_4218126155212548552_n-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/415287686_844039467522078_3740354451870325342_n-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/414852572_844039797522045_3482837308768089108_n-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/414870434_844039700855388_3148835330291195677_n-1024x683.jpg)