นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนเเม่จันวิทยาคม มอบหมายให้ นางทิพวรรณ บุญหวาน เเละ นางสาวนฤมล สารขัติ ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา เเละวัฒนธรรม นำนักเรียนเข้าเเข่งขันการบรรยายธรรม ประจำปี พ.ศ. 2567 ระดับจังหวัด ผลการเเข่งขัน ดังนี้ นางสาวธัญชนก สอนสุกอง ระดับชั้น ม.4 ได้รับรางวัลเข้าร่วมการประกวด และเด็กหญิงสุภาวรรณ คนไว ระดับชั้น ม.2 ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ได้เป็นตัวแทนของจังหวัดเข้าร่วมแข่งขันในระดับภาคต่อไป ในวันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2567 ณ วัดฝั่งหมิ่น จังหวัดเชียงราย
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428486830_7238658102893299_4125532467697977396_n_0-768x1024.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/426739498_7238655229560253_3917649279078984138_n_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428478684_7238654886226954_4107534579418253708_n_0-768x1024.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428496620_7238654446226998_1236819086064792144_n_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/428514421_263372973484331_9126546284745411268_n_0-1024x768.jpg)