นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม มอบหมายให้ คณะครูกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ และกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี รวมทั้งนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4/1 และ 5/1 เข้าร่วมสังเกตการแข่งขันฟิสิกส์สัประยุทธ์ ครั้งที่ 12 โดยโครงการวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม เครือข่ายภาคเหนือตอนบน ในวันที่ 27-28 มกราคม พ.ศ. 2567 ณ โรงเรียนจักรคำคณาธร จังหวัดลำพูน
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/124259_0-1024x616.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/124260_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/124263_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/124278_0-1024x768.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2024/01/124282_0-1024x768.jpg)