นายศุภวิศว์ ตาหล้า ผู้อำนวยการโรงเรียนแม่จันวิทยาคม เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมวันภาษาต่างประเทศ FLD : FOREIGN LANGUAGE DAY จัดโดยกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ โดยมี นางณัฐกมล เชยบาน หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ เป็นผู้กล่าวรายงาน ภายในงานมีกิจกรรมร้องเพลง 4 ภาษา การประกวด LANGUAGE AMBASSADOR(ฑูตภาษาและวัฒนธรรม) และการประกวดเต้น COVER DENCE ในวันที่ 25 ธันวาคม พ.ศ. 2566 ณ หอประชุมชงโค
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_8508-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_8525-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_8545-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_8530-1024x683.jpg)
![](https://mwk.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/IMG_8500-1024x683.jpg)